![](https://pcmc.swu.ac.th/prpcmc/wp-content/uploads/2023/06/pr-30-1024x574.jpg)
เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม 2566 นายสมศักดิ์ ลามอ รองนายกเทศมนตรีนครปากเกร็ด ได้เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการการกู้ชีพขั้นพื้นฐานสำหรับประชาชนพื้นที่เทศบาลนครปากเกร็ด โดยมีคณะวิทยากรจากศูนย์การแพทย์ปัญญานันทภิกขุ ชลประทาน และทีมผู้บริหาร ร่วมให้ความรู้กับผู้เข้าอบรมด้วย ณ ศูนย์ฝึกทักษะทางคลินิกด้วยสถานการณ์จำลอง อาคารเรียนและปฏิบัติการ ชั้น 3 ฝั่งบี ศูนย์การแพทย์ปัญญานันทภิกขุ ชลประทาน